Hanyoyin Ƙara Ruwa A cikin Shawanka

Wasu hanyoyin da za ku iya yi don ƙara matsa lamba na ruwa a cikin shawa, kuma yawancin shawarwarinmu ba za su biya ku ba.Da fatan za a yi aiki ta jerinmu ɗaya bayan ɗaya don ganin ko akwai matsalolin da za ku warware a cikin gidanku.

1. Tsaftace kan shawa

Kawukan shawa na iya zama toshewa tare da laka da ma'adinan lemun tsami da ma'adinai.Idan wannan ya faru, za ku ga cewa ruwan yana raguwa zuwa raguwa, koda kuwa kuna da matsi mai kyau a sauran gidan ku.

Saukewa: CP-G27-01

2. Bincika mai hana kwarara

A cikin 'yan shekarun nan, yawancin masana'antun ruwan shawa sun fara haɗa masu hana kwarara ruwa a cikin ƙirarsu, wani ɓangare saboda buƙatun Dokar Makamashi ta Ƙasa (a cikin Amurka), wani ɓangare don taimakawa abokan ciniki su rage kuɗin ruwa da kuma wani ɓangare don taimakawa kare muhalli.

3. Duba kinks

Wani gyara mai sauri zai iya zama don bincika kinks a cikin bututu ko layin ruwa.Idan shawan ku yana da layi mai sassauƙa maimakon bututu, tabbatar da cewa babu kinks a ciki da ke hana kwararar ruwa.Idan kana da kan shawa mai rike da hannu, ka tabbata ba a karkace tiyon ba.

4. Duba cewa bawul ɗin yana buɗewa sosai

Idan kwanan nan an yi aikin gini ko kuma ka ƙaura zuwa sabon gida, yana da kyau koyaushe a duba cewa babban bawul ɗin rufewa yana buɗewa sosai.Wani lokaci ma'aikatan famfo ko wasu ma'aikata suna rufe bawul ɗin ruwa sannan su manta da buɗe shi idan sun gama aikin. Tabbatar cewa ya buɗe sosai sannan a sake duba matsawar ruwan ku don ganin ko ya yi tasiri.

  1. Bincika yatsan yatsa

Idan kana da bututu masu zubewa, wannan zai rage yawan ruwan da ya kai ga shawanka.Bugu da ƙari kuma, zubar da ruwa yana iya haifar da babbar illa ga gidanku, don haka idan kuna da ruwa, yana da muhimmanci a gano su da sauri kuma ku gyara su.Duba duk bututun da ke cikin gidan ku kuma kira mai aikin famfo don gyara duk wani ɗigon ruwa.Kuna iya yin gyare-gyare na ɗan lokaci ta amfani da epoxy putty.

6. Buɗe bawul ɗin kashe wutar lantarki

Idan kuna da matsi mai kyau lokacin amfani da ruwan sanyi amma ƙananan matsa lamba tare da ruwan zafi, matsalar na iya fitowa daga injin ku.Abu na farko da za a yi shi ne duba cewa bawul ɗin kashewa a buɗe yake.Idan ba haka ba, buɗe shi, kuma wannan yakamata ya warware matsalar.

7. Wanke injin dumama ruwa

Wani batun da ke da alaƙa da dumama ruwa shine cewa tankin ruwan ku zai iya zama toshewa ta hanyar laka.Hakanan ana iya toshe bututun da tarkace.

Matsar da tukunyar ruwan ku kuma fitar da duk layin.Wannan ya kamata ya cire duk wani tarkace a cikin bututu kuma ya magance matsalar ƙarancin ruwan zafi.

8. Saya shugaban shawa mara nauyi

Idan matsalar ba ta da alaƙa da aikin famfo ɗin ku, zaɓi mai ƙarancin tsada da zaku iya gwadawa shine siyan shugaban shawa na musamman don ƙarancin ruwa.Waɗannan su ne shugabannin shawa waɗanda aka tsara musamman don taimakawa haɓaka kwararar ruwa a cikin wuraren da matsalolin matsa lamba.

9. Sanya famfon shawa ko makamancin haka

Idan kun gwada duk wani abu kuma babu abin da ya taimaka, kuna buƙatar fara tunanin zaɓuɓɓukan da za su ɗanɗana kaɗan. Wata yuwuwar ita ce shigar da famfo mai shawa don haɓaka matsa lamba.

10. Shawa a cikin lokutan da ba a yi ba

Idan ba ku son kashe kuɗin a kan famfo, madadin shine kawai ku sha ruwa a cikin sa'o'i marasa ƙarfi.

11. Kashe sauran kayan aikin

Hakazalika, idan kuna ƙoƙarin yin wanka yayin da kuke aiki da injin wanki da injin wanki, kuna ƙara ƙarin buƙatu akan samar da ruwa.

12.Yawan Zaɓuɓɓuka marasa tsada Don Gwada Farko

Idan kun yi sa'a, ƙila za ku iya samun matsala mai sauƙi mai sauƙi don matsalar ƙarancin ruwa a cikin gidanku.Misali, idan abu ne mai sauki kamar tsaftace kan shawa ko bude bawul, ba zai kashe maka komai ba.

Idan komai ya gaza, zaku iya la'akari da tuntuɓar mai siyar da ruwan sha don taimako.


Lokacin aikawa: Fabrairu-08-2021